Vật tư điện, dây điện, ổ cắm điện, ống ghen

Adapter SC/UPC Multimode, Adapter SC/UPC Multimode chính hãng Cablexa USA chất lượng tốt, giá rẻ

Hợp Nhất phân phối sản phẩm Adapter SC/UPC Multimode chính hãng Cablexa USA chất lượng tốt, giá rẻ. Liên hệ 0965 828696 - 0988 727 787 để đặt hàng ngay.

Adapter SC/UPC Multimode, Adapter SC/UPC Multimode chính hãng Cablexa USA chất lượng tốt, giá rẻ
Adapter SC/UPC Multimode
Votes 4.9 9 bởi 471 người xem
Giá bán: Vui lòng liên hệ
Code#: 5330
Tình trạng: Có hàng
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA SKYPE, ZALO

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.35510427 - 024.22255666 - Mobile: 0965 286896 - 0988 727787
    Email nhận báo giá: haidn@hopnhatgroup.com

Mô tả chi tiết sản phẩm:

Adapter SC/UPC Multimode chính hãng Cablexa USA chất lượng tốt, giá rẻ

Adapter một loại phụ kiện vô cùng quan trọng trong hộp phối quang ODF, tầm quan trọng của sản phẩm này là không thể phủ nhận bởi nếu không có Adapter sẽ không thể kết nối các thiết bị với nhau.

Adapter quang cũng có rất nhiều loại khác nhau và bởi vậy có thể thích hợp để sử dụng trong rất nhiều những đường truyền hệ thống mạng khác nhau. Ở đây chúng tôi xin giới thiệu loại adapter SC chuẩn multimode.

Đầu nối quang SC SC

Hình ảnh: Đầu nối quang SC SC Multimode

Đặc điểm nhận biết Adapter SC/UPC Multimode chính hãng Cablexa USA

Adapter SC UPC Multimode là loại 2 cổng quang (Duplex giống như dây nhảy quang Multimode cũng có 2 sợi) có kết cấu 2 đầu giống nhau, kích thước nhỏ bé nhưng lại có nhiều những ưu điểm vượt trội. Adapter SC Duplex có kết cấu 2 đầu cắm thiết bị, có vỏ bọc làm từ nhựa và hai đầu tiếp xúc được làm bằng xứ mang đến khả năng truyền tải tín hiệu cực tốt.

Đầu nối quang SC Duplex

Hình ảnh: Đầu nối quang SC Duplex

Các điểm tiếp xúc quang trên Adapter được bảo vệ cẩn thận bằng những đầu bịt bằng cao su giúp cho tín hiệu không bị ảnh hưởng bởi các tác nhân bên ngoài. Thiết bị được thiết kế một cách đơn giản và tiện lợi giúp cho quý khách hàng rất dễ dàng thao tác lắp đặt.

Adapter SC/UPC Multimode chính hãng Cablexa USA khác gì với chuẩn Singlemode

Được nghiên cứu sản xuất dự trên các tiêu chuẩn truyền dẫn của dây cáp quang, thiết bị này cũng sở hữu 2 loại sản phẩm chính dạng Simplex và Duplex và tất nhiên cũng là đầy đủ ở cả chuẩn UPC và APC.

Cũng xin giới thiệu với quý bạn đọc UPC và APC là 2 chuẩn công nghệ sử dụng cho adapter quang và dây nhảy quang. UPC là chuẩn tín hiệu được sử dụng phổ biến nhất trong các hệ thống mạng hiện nay, bạn có thể nhận biết chúng bằng một màu xanh dương (UPC). APC một chuẩn tín hiệu sử dụng công nghệ GPON tân tiến nên thích hợp cho việc sử dụng ở các phạm vi lớn hơn có thể là giữa các tòa nhà, các khu vực với nhau và chúng có màu xanh lá cây.

Hình ảnh: Adapter SC Multimode dùng cho kết nối quang

Đầu nối quang SC Multimode về thiêt kế là loại 2 cổng khác và dễ nhận thấy so với adapter simplex một sợi quang. Thiết bi này truyền tín hiệu với các thiết bị, các loại phụ kiện kết nối cũng là chuẩn Multimode.

Hệ thống phụ kiện xoay quanh Adapter quang SC/UPC Simplex, Duplex Cabexa

Adapter SC/UPC Multimode là một thiết bị nhỏ bé và để có thể kết nối hoạt động được cần tơi rất nhiều những phụ kiện khác mới tạo ra một hệ thống hoàn chỉnh. Những thiết bị đó lần lượt như dây hàn quang, ống nung nhiệt, khay hàn quang, thanh blank.

Dây hàn quang sẽ được dùng để kết nối với dây cáp quang và sau đó sử dụng ống nung nhiệt để điểm tiếp xúc (mối hàn cáp quang) được cố định chắc chắn hơn. Sau đó chúng còn được cố định bằng khay hàn quang được cố định bên trong hộp phối quang ODF, những khay hàn quang này thường là 24FO (24 khe cắm cổng quang tương ứng với 24 sợi cáp quang).

Sau đó dây hàn quang sẽ thống qua một điểm tiếp xúc quang trên Adapter và truyền tín hiệu qua điểm tiếp xúc còn lại ở đầu bên kia là dây nhảy quang đưa tín hiệu tới các bộ chuyển đổi quang điện.

Mách bạn một số những lưu ý khi sử dụng Adapter SC Multimode chính hãng Cablexa USA

Đầu nối quang SC SC có 2 loại và điều đầu tiên bạn cần xác định đúng mục đích và hệ thống các thiết bị quang bạn đang sử dụng là chuẩn gì? Bởi lẽ sự đồng bộ hóa là yếu tố quyết định tính ổn định và hiệu quả của đường truyền.

Khi bắt Adapter SC bạn nên cắm theo 1 quy chuẩn để tính thẩm mỹ tốt hơn và hơn nữa để bạn dễ dàng quản lý. Trường hợp Adapter bắt trên thanh Blank mà bị lỏng thì tốt nhất bạn nên sử dụng thêm ốc vít nhỏ để cố định chúng chắc chắn hơn.

Bạn cũng nên tìm kiếm, lựa chọn và sử dụng sản phẩm của một đơn vị uy tín như Cablexa. Bởi lẽ, hộp ODF cũng như các sản phẩm khác của chính hãng Cablexa USA luôn có chất lượng tốt hơn so với phần còn lại và do đó sẽ giảm thiểu được rất nhiều những sự sai số với thiết bị.

Tags
adapter sc

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 0965 828696

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Adapter SC/UPC Multimode" tại đây)

khác có thể bạn quan tâm?